Ilimi 丨 Sani game da kayan haɗin ƙofa Ⅲ

kayan aikin ƙirar gidan zamani

12.Kulle kofar ginin gida

Dole ne a shigar da ƙofofin gini a buɗe da rufe.Yawanci yana kunshe da ahardware kulle jiki(ciki har da latch kofa da na'urorin haɗi na taga, na'ura mai sarrafawa da injin birki), farantin kulle fuska, abin hannu, farantin murfin, da dai sauransu. Harshen kulle ya kasu kashi-kashi, harshe murabba'i, harshe biyu, harshen bead da harshen ƙugiya. .Siffar fuskar kulle tana da lebur baki, harshen hagu, harshen dama da zagaye baki.Ja maki zoben.

Makullin ƙofar giniza a iya raba su zuwa makullin ƙofa, makullin ƙofar ɗaki, makullin ƙofar ɗakin shawa, makullin ƙofar wucewar iska da makullin ƙofar bayan gida bisa ga wurin aikace-aikacen;bisa ga aikin inshora, ana iya raba shi zuwa inshora guda ɗaya, inshora biyu da makullin ƙofofin inshora sau uku, bisa ga halayen tsarin Ana iya raba shi zuwa makullin ƙofa na waje, makullin ƙofofi da makullin ƙofa mai zagaye.

Kulle kofa na waje: Jikin kulle kayan aiki yana rufe saman ganyen ƙofar.Abubuwan da aka keɓance su ne harshe guda ɗaya kulle ƙofar aminci, harshe guda biyu kulle ƙofar aminci, harshe ɗaya kulle ƙofar aminci, harshe biyu kulle ƙofar aminci, harshe biyu kulle kai uku makullin aminci, harshe da yawa makulli biyu kulle ƙofar aminci uku. kulle Jira.② Kulle ƙofar ƙofa: Jikin kulle kayan masarufi yana cikin ganyen kofa daga gefen ganyen ƙofar.Akwai nau'ikan tsarin ruwa iri biyu da tsarin kulle fil.Takamaiman kayayyaki sun haɗa da makullin ƙofa mai zamewa, kulle kofa na murƙushe harshe ɗaya, kulle ƙofar murɗaɗɗen harshe ɗaya, maɓallin harshe ɗaya maɗaukaki, kulle kofa na murƙushe harshe biyu, kulle kofa na murƙushe harshe biyu, Kulle ƙofar leaf ɗin, da sauransu. kulle kofa: kyakkyawan tsarin bayyanar, mai sauƙin amfani, galibi ana amfani dashi don gina gidaje masu tsayi.

 

kofa rike zanen katako kofa

13. Hannu

Therikeana amfani da shi don buɗewa da rufe ƙwanƙwaran taga ƙarfe.Yawancin lokaci ana shigar da shi kuma ana amfani da shi a tsakiyar gefen shingen taga, wasu kuma an tsara su kuma an yi tunanin za a haɗa su da kayan aikin kofa da taga tare da kullin.An yi shi da tagulla, ƙananan ƙarfe na carbon, zinc gami, bakin karfe da sauran kayan, kuma an lulluɓe saman da nickel, chromium ko zinc.

 

Makullin ƙofar katako

14, goyon bayan zamiya

Ana amfani da shi don daidaitaccen matsayi na buɗaɗɗen sashes na ƙarfe.Yawancin lokaci ana shigar da shi kuma ana amfani da shi a ƙasan gefen sash ɗin taga, wasu kuma an tsara su don haɗa su da hinges.An yi shi da tagulla, ƙananan ƙarfe na carbon, zinc gami, bakin karfe da sauran kayan, kuma an lulluɓe saman da nickel, chromium ko zinc.Akwai saitin takalmin gyaran ido, takalmin gyaran hannu biyu, takalmin gyaran kafa, takalmin hannu, da dai sauransu.

15. Kugiyar taga

Ana shigar da shi kuma ana amfani da shi akan tagar katako mai ƙarfi kuma ana amfani da shi azaman kafaffen sash na taga.Yawanci samar da ƙananan carbon karfe waya da galvanized a saman.

 

dakin dakuna ciki zanen kofa

16. Sarkar hana sata

Har ila yau, an san shi da sarkar tsaro.Ya ƙunshi faranti guda biyu da sarkar haɗi.An ɗora faranti na sarƙoƙi a kan ganyen kofa da ganyen kofa.Sarkar hana sata na iya iyakance ganyen kofa zuwa ƙaramin kusurwar buɗewa (yawanci ba ya wuce 8°), yadda ya kamata ya hana wasu shiga ciki.

17. Inductive canza kofa kayan aiki

Na'urorin lantarki don buɗewa ta atomatik da rufe ganyen kofa.Takamaiman na'urar ita ce nau'in induction na microwave ko lambar sadarwa mai sarrafa haske.Yana iya shigo da sigina na inductive kai tsaye daga jikin mutum ko abubuwa, ta yadda za a iya buɗe kofa ta atomatik.Yawancin lokaci ana amfani da shi tare da ƙofofin shigarwa ta atomatik da kayan aikin injin watsawa.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2022

Aiko mana da sakon ku: